-
Siyasa
APC Ta Ba NNPP Wa’adin Sa’o’i 72 data Janye Zargin da take mata Ko ko suhadu’kotu
Jam’iyyar APC a Jihar Kano ta yi watsi da zargin da ɓangaren Kwankwasiyya na jam’iyyar NNPP ke yi na cewa…
Read More » -
Ketare
‘Hare-haren Isra’ila sun kashe aƙalla mutum 970 a Lebanon’
Isra’ila ta ce ta tarwatsa wasu manyan gadoji biyu da ƙungiyar Hezbollah ke amfani da su wajen jigilar makamai da…
Read More » -
Uncategorized
Gwamnatin Kano ta bayyana matsayarta kan hawan Sallah karama
Gwamnatin Jihar Kano ta sanar da cewa Sarkin Kano, Muhammadu Sanusi II, shi ne zai jagoranci Hawan Sallar Idil-Fitr na…
Read More » -
Siyasa
Tinubu ya umarci masu son takara a 2027 da su ajiye mukamansu
Shugaban ƙasar Nigeria, Asiwaju Bola Ahmed Tinubu, ya umarci dukkanin masu riƙe da muƙaman siyasa a ƙarƙashin gwamnatinsa da ke…
Read More »





