Month: February 2026
-
Ketare
Najeriya Ta Zo Ta 39 a Ƙarfin Soji a Duniya
Wani rahoto da Ƙungiyar Global Firepower Index, wadda ke fitar da jadawalin ƙarfin sojojin ƙasashen duniya, ya nuna cewa…
Read More »
Rahotanni sun nuna cewa jami’an NDLEA sun cafke Izueke ne yayin binciken tsaro kafin tashinsa, inda aka gano kullu 95…
Read More »
Gwamnatin Tarayya ta ƙaddamar da sabbin gidajen sojoji da aka gyara a Giginya Cantonment da ke Jihar Sokoto, domin inganta…
Read More »
Majalisar Dokokin Jihar Kano ta musanta rahotannin da ke yawo a wasu kafafen yaɗa labarai da ke ikirarin cewa majalisar…
Read More »
Gwamnatin Jihar Sokoto ƙarƙashin jagorancin Gwamna Ahmed Aliyu ta musanta rahotannin da ke yawo a shafukan sada zumunta da ke…
Read More »
Wani rahoto da Ƙungiyar Global Firepower Index, wadda ke fitar da jadawalin ƙarfin sojojin ƙasashen duniya, ya nuna cewa…
Read More »
Rikici ya ɓarke a taron masu ruwa da tsaki na jam’iyyar APC da aka gudanar a mazaɓar Dawakin-Tofa/Tofa/Rimingado a Jihar…
Read More »
Aƙalla ‘yan jarida 14 daga kafafen watsa labarai daban-daban ne suka jikkata a ranar Juma’a sakamakon wani hatsarin mota da…
Read More »
Al’ummar Karamar Hukumar Birni a Jihar Kano sun yi kira ga Gwamna Abba Kabir Yusuf da ya sake waiwaye tare…
Read More »
An gudanar da gagarumar saukar Alƙur’ani Mai Girma a Makarantar Mustapha Dangi ANNUR Memorial Academy da ke Limawa, Hotoro, a…
Read More »
Shugaban ƙasar ya bayyana hakan ne a Fadar Shugaban Ƙasa da ke Abuja, inda ya jaddada cewa ƙarfafa ginshikin iyali…
Read More »