Month: February 2026
-
Siyasa
Jam’iyyar PDP zata garzaya gaban kuliya kan zargin magudi a zaban Abuja
PDP ta sanar da kafa wata ƙungiyar lauyoyi ta musamman domin ƙalubalantar sakamakon zaɓen ƙananan hukumomi da aka gudanar a…
Read More »
Lauyoyin tsohon gwamnan Jihar Kaduna, Nasir El-Rufai, sun bayyana cewa har yanzu ba su samu wata amsa daga ICPC ba…
Read More »
A sanarwar da Daraktan ƙasa na ƙungiyar, Abdullahi Bakoji Adamu, ya sanya wa hannu, an ce duk da bin hanyoyin…
Read More »
Al’ummar Unguwar Darma da kewayenta sun rabauta da tallafin magungunan hawan jini da ciwon suga kyauta, tare da samun damar…
Read More »
Abuja, Najeriya – Tattalin arzikin Najeriya na fuskantar wani mummunan ƙalubale, yayin da rahotanni ke nuna cewa wasu manyan ma’aikatun…
Read More »
Hukumar EFCC ta sanar da kama mutum 20 da ake zargi da aikata laifukan zaɓe yayin zaɓen ƙananan hukumomin Babban…
Read More »
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya nuna damuwarsa kan ƙarancin fitowar jama’a a zaɓen ƙananan hukumomin Babban Birnin Tarayya,…
Read More »
PDP ta sanar da kafa wata ƙungiyar lauyoyi ta musamman domin ƙalubalantar sakamakon zaɓen ƙananan hukumomi da aka gudanar a…
Read More »
Ƙungiyar Haɗin Kan Unguwar Kabara don Ilimi, Tsaro da Ci gaban Al’umma (KCSEDA) ta shigar da ƙorafi a rubuce ga…
Read More »
Tawagar jagoran Kwankwasiyya, Sanata Dr. Rabiu Musa Kwankwaso, ta kai wa tsohon Gwamnan Jihar Kano, Sanata Malam Ibrahim Shekarau, ziyarar…
Read More »
Rundunar ’yan sandan Jihar Kano ta samu gagarumar nasara a yaki da satar ababen hawa, bayan kama wata ƙungiyar mutane…
Read More »