Month: January 2026
-
Siyasa
Ganduje Ya Dawo Daga Dubai Domin Tuntubar Masu Ruwa da Tsaki Kan Siyasar Kano
Tsohon shugaban jam’iyyar APC na ƙasa kuma tsohon gwamnan Jihar Kano, Dr. Abdullahi Umar Ganduje, ya dawo Najeriya daga ƙasar…
Read More » -
Siyasa
Ɗan Kwankwaso da wasu kwamishinonin Kano sun fara kauracewa ofisoshinsu gabanin sauya sheƙar gwamna Abba
Ahrasjo NewsKano, Najeriya – Rahotanni daga jihar Kano na nuni da cewa Kwamishinan Matasa da Wasanni, Mustapha Kwankwaso, ya fara…
Read More » -
Siyasa
Tun ina NYSC Atiku ke tsayawa takara – Datti Baba-Ahmed
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa a ƙarƙashin jam’iyyar LP a Datti Baba-Ahmed ya ce lokaci ya yi da za…
Read More » -
Siyasa
Ƙungiyar Matasan Ijaw ta Ƙara Jaddada Kira ga Tinubu da ya Sauke Wike Daga Muƙaminsa
Wannan kiran ya fito ne daga bakin shugaban ƙungiyar na ƙasa, Mista Alaye Theophilus, a lokacin da yake wani jawabi…
Read More »




